Giáo án powerpoint dạy thêm Toán 4 kết nối Bài 47: Bài toán liên quan đến rút về đơn vị
Tải giáo án Powerpoint dạy thêm Toán 4 kết nối tri thức Bài 47: Bài toán liên quan đến rút về đơn vị. Giáo án điện tử thiết kế hiện đại, đẹp mắt, nhiều bài tập ôn tập, mở rộng kiến thức phong phú. Tài liệu tài về và chỉnh sửa được. Mời thầy cô và các bạn kéo xuống theo dõi.
Xem: => Giáo án toán 4 kết nối tri thức
Click vào ảnh dưới đây để xem 1 phần giáo án rõ nét












Các tài liệu bổ trợ khác
Xem toàn bộ: Giáo án powerpoint dạy thêm toán 4 kết nối tri thức đủ cả năm
CHÀO MỪNG CÁC EM ĐẾN VỚI BÀI GIẢNG HÔM NAY
BÀI 47: BÀI TOÁN LIÊN QUAN ĐẾN RÚT VỀ ĐƠN VỊ
TIẾT 1: BÀI TOÁN RÚT VỀ ĐƠN VỊ CÓ HAI PHÉP TÍNH CHIA, NHÂN
KHỞI ĐỘNG
Tóm tắt:
9 bạn: 18 quyển
3 bạn: ...?... quyển
Bài giải
Số sách mỗi bài bạn được thưởng là:
18 : 9 = 2 (quyển)
Số sách 3 bạn được thưởng là:
2 × 3 = 6 (quyển)
Đáp số: 6 quyển sách
PHIẾU HỌC TẬP SỐ 1
PHẦN I – TRẮC NGHIỆM
NGÔI SAO MAY MẮN
Câu 1: Hạnh xếp 36 cái bánh vào 9 hộp. Hỏi 6 hộp như thế có bao nhiêu cái bánh?
- 20 cái
- 22 cái
- 24 cái
- 26 cái
Câu 2: Xếp 81 viên thuốc vào 9 vỉ. Hỏi 7 vỉ thuốc như thế thì có tất cả bao nhiêu viên?
Câu 3: Trồng 240 hoa hồng vào 8 bồn cây. Hỏi 2 bồn cây như vậy trồng được bao nhiêu hoa hồng?
Câu 4: Muốn lát nền 4 căn phòng như nhau cần 3 600 viên gạch cùng loại. Để lát nền 7 căn phòng như thế cần bao nhiêu viên gạch loại đó?
Câu 5: Một cửa hàng có 8 mảnh vải hoa dài tất cả 288 mét. Cửa hàng đã bán 2 mảnh vải hoa như thế. Hỏi cửa hàng còn bao nhiêu mét vải?
PHIẾU HỌC TẬP SỐ 1
PHẦN II – TỰ LUẬN
Bài 1: Duy có thể lắp ráp 6 con rô-bốt giống hệt nhau từ 54 mảnh ghép logo. Hỏi Duy cần sử dụng bao nhiêu mảnh ghép logo để lắp ráp 4 con rô-bốt như vậy?
Bài giải
Một con rô-bốt cần sử dụng số mảnh ghép là:
54 : 6 = 9 (mảnh)
4 con rô-bốt cần sử dụng số mảnh ghép là:
9 × 4 = 36 (mảnh)
Đáp số: 36 mảnh
Bài 2: Điền số thích hợp vào ...
Số vỉ trứng |
2 |
4 |
3 |
Số tiền tương ứng (đồng) |
60 000 |
... |
.... |
Bài 3: Mẹ mua một quả dưa hấu ruột đỏ 3 kg hết 48 000 đồng. Hỏi nếu mẹ mua một quả dưa hấu ruột đỏ 5 kg hết bao nhiêu tiền?
Bài giải
Giá tiền 1 kg dưa hấu ruột đỏ là:
48 000 : 3 = 16 000 (đồng)
Nếu mẹ mua một quả dưa hấu ruột đỏ 5 kg thì hết số tiền là:
16 000 × 5 = 80 000 (đồng)
Đáp số: 80 000 đồng.
TIẾT 2: BÀI TOÁN RÚT VỀ ĐƠN VỊ CÓ HAI PHÉP TÍNH CHIA, CHIA
KHỞI ĐỘNG
...
Trên chỉ là 1 phần của giáo án. Giáo án khi tải về có đầy đủ nội dung của bài. Đủ nội dung của học kì I + học kì II
Hệ thống có đầy đủ các tài liệu:
- Giáo án word (300k)
- Giáo án Powerpoint (300k)
- Trắc nghiệm theo cấu trúc mới (150k)
- Đề thi cấu trúc mới: ma trận, đáp án, thang điểm..(150k)
- Phiếu trắc nghiệm câu trả lời ngắn (100k)
- Trắc nghiệm đúng sai (100k)
- Lý thuyết bài học và kiến thức trọng tâm (100k)
- File word giải bài tập sgk (100k)
- Phiếu bài tập để học sinh luyện kiến thức (100k)
Nâng cấp lên VIP đê tải tất cả ở tài liệu trên
- Phí nâng cấp VIP: 550k
=> Nếu giáo viên đang là chủ nhiệm thì phí nâng cấp 5 môn: Toán, TV, HĐTN, đạo đức, lịch sử địa lí là 1650k
Cách tải hoặc nâng cấp:
- Bước 1: Chuyển phí vào STK: 1214136868686 - cty Fidutech - MB(QR)
- Bước 2: Nhắn tin tới Zalo Fidutech - nhấn vào đây để thông báo và nhận tài liệu
Xem toàn bộ: Giáo án powerpoint dạy thêm toán 4 kết nối tri thức đủ cả năm